Ana iya sake yin amfani da lambobi? (Kuma Shin Suna Biodegrade?)

 

A wani lokaci ko wani, dole ne ka yi amfani da lambobi ko ganin su aƙalla. Kuma idan kai mutum ne mai son sanin dabi'a, tabbas ka yi mamakin ko zai yiwu a sake sarrafa lambobi.
To, mun fahimci cewa kuna da tarin tambayoyi. Kuma shi ya sa muke nan.

A cikin wannan labarin, za mu gaya muku duk abin da kuke buƙatar sani game da sake amfani da lambobi. Amma ba za mu tsaya a nan kawai ba. Za mu kuma tattauna tasirin lambobi akan muhalli. Da kuma yadda mafi kyawun zubar da lambobinku.

Menene Sitika?

Ƙanƙara ce ta filastik ko takarda mai zane, rubutu, ko hoto a saman. Sannan, akwai wani abu mai ɗanko kamar manne da ke ɗaure shi a jikin wani gefe.
Alamu yawanci suna da Layer na waje wanda ke rufewa da adana saman manne ko m. Wannan Layer na waje yana tsayawa har sai kun cire shi. Yawanci, wannan shine lokacin da kuka shirya don ɗaure sitika zuwa wani abu.
Kuna iya amfani da lambobi don ƙawata abu ko don yin amfani da dalilai na aiki. Tabbas, dole ne ka gan su akan akwatunan abincin rana, makulli, motoci, bango, tagogi, littattafan rubutu, da ƙari da yawa.

Ana amfani da lambobi galibi don yin alama, musamman lokacin da kamfani, kasuwanci, ko mahalli ke buƙatar ganowa tare da ra'ayi, ƙira, ko kalma. Hakanan zaka iya amfani da lambobi don kwatanta kayanku ko ayyukanku. Yawancin lokaci, wannan zai kasance don abubuwan da ba a bayyana ba waɗanda jarrabawa mai sauƙi ba za ta bayyana ba.
Lambobin kuma abubuwa ne na talla, ana amfani da su ko da a cikin yakin siyasa da manyan yarjejeniyoyin ƙwallon ƙafa. A gaskiya ma, abu ne mai girma idan ana maganar ƙwallon ƙafa.
Don haka, lambobi sun yi nisa. Kuma suna ci gaba da samun karbuwa saboda dimbin karfin tattalin arzikin da suke da shi.

1-3

Zaku iya Maimaita Lambobin Lambobi?

Sitika kayan aiki ne waɗanda ba za ku iya sake sarrafa su gabaɗaya ba. Kuma wannan ya faru ne saboda dalilai guda biyu.Na farko, lambobi abubuwa ne masu rikitarwa. Kuma wannan ya faru ne saboda adhesives waɗanda suka ƙunshi lambobi. Ee, waɗancan abubuwa masu mannewa waɗanda ke riƙe sitidar ku manne a bango.
Duk da haka, zai fi kyau idan ba ku ruɗe wannan don nufin ba za ku iya sake yin amfani da adhesives ba.
Matsalar adhesives, duk da haka, ita ce yadda suke shafar injin sake amfani da su. Don haka, lambobi ba a sake yin amfani da su gabaɗaya saboda waɗannan mannen sun harba injin sake yin amfani da su idan yawancin sa ya samu a cikin tsari.

Sakamakon haka, tsire-tsire masu sake yin amfani da su yawanci suna juya lambobi azaman samfuran sake amfani da su. Damuwar su shine kawai saboda yawancin lamurra na gaske da kuma yuwuwar barnar da hakan zai iya haifarwa. Kuma ba shakka, waɗannan matsalolin za su buƙaci waɗannan kamfanoni su kashe kuɗi masu yawa don gyarawa da gyarawa.
Na biyu, lambobi ba a sake yin amfani da su gabaɗaya saboda suturar su yana sa su tsayayya da yanayin yanayi. Wadannan sutura uku ne, wato, silicon, PET da polypropylene roba resins.
Kowane yadudduka yana da buƙatun sake amfani da su daban. Sa'an nan, ba ma ma'anar cewa takardun da suka haɗa da waɗannan lambobi suna da buƙatun sake yin amfani da su daban.
Mafi muni kuma, yawan amfanin da waɗannan takaddun ke bayarwa sau da yawa bai yi daidai da farashi da ƙoƙarin da ake yi na sake yin amfani da su ba. Don haka, yawancin kamfanoni za su ƙi karɓar lambobi don sake amfani da su. Bayan haka, ba tattalin arziki ba ne.

Don haka, za a iya sake yin amfani da lambobi? Wataƙila, amma za ku yi wahala a sami wani kamfani mai sake yin amfani da shi da ke son gwada shi.

1-5

Ana iya sake yin amfani da Lambobin Vinyl?

Alamun bango ne, kuma zaka iya kiran su da lambobi na bango.Kuna iya amfani da su don yin ado ɗakin ku. Hakanan zaka iya amfani da su don dalilai na kasuwanci, kamar sa alama, talla, da siyarwa. Bayan haka, zaku iya gyara su akan filaye masu santsi kamar tabarau kuma.
Ana iya ɗaukar saman vinyl a matsayin mafi girma saboda sun fi ƙarfi fiye da lambobi na yau da kullun kuma suna da tsayi sosai. Don haka, suna daɗe na dogon lokaci. Duk da haka, sun fi tsadar madaidaitan lambobi saboda ƙarancin ingancinsu.
Menene ƙari, yanayi ko danshi ba ya cutar da su cikin sauƙi, yana sa su dace da amfani da waje. Don haka, za ku iya sake sarrafa su?
A'a, ba za ku iya sake sarrafa lambobi na vinyl ba. Ba wai kawai ba, suna ba da gudummawa sosai ga bala'in microplastics, wanda ke shafar hanyoyin ruwa. Ba su da takin zamani ko kuma ba za a iya lalata su ba. Wannan shi ne saboda suna samar da flakes na filastik lokacin da suka rushe a cikin wuraren zubar da ƙasa kuma suna gurɓata yanayin yanayin tekunmu.

Don haka, ba za ku iya la'akari da sake yin amfani da su tare da lambobi na vinyl ba.

Shin Sitika suna da Abokan Hulɗa?

Idan muka ce wani abu yana da alaƙa da muhalli, muna nufin cewa ba shi da lahani ga muhallinmu. Yanzu, a cikin amsa tambayar, lambobi ba su dace da yanayin yanayi ba.

 


Lokacin aikawa: Mayu-28-2023