Fim ɗin Cellophane

Mafi kyawun masana'antar fim ɗin Cellophane, masana'anta A China

Fim ɗin cellophane mai zafi mai gefe biyu --TDS

Dukkanin matsakaicin ma'auni da yawan amfanin ƙasa ana sarrafa su zuwa mafi kyau fiye da ± 5% na ƙimar ƙima.Bayanin kauri na giciye ko bambancin ba zai wuce ± 3% na matsakaicin ma'auni ba.

Fim ɗin Cellophane

Cellophane fim ne na bakin ciki, bayyananne kuma mai kyalli wanda aka yi da cellulose da aka sabunta.An samar da shi daga ɓangaren litattafan almara na itace, wanda aka bi da shi tare da soda caustic.Ana fitar da abin da ake kira viscose daga baya a cikin wanka na sulfuric acid da sodium sulfate don sake haɓaka cellulose.Sannan a wanke shi, a tsarkake shi, a goge shi, sannan a sanya shi da glycerin don hana fim din ya karye.Sau da yawa ana amfani da sutura irin su PVDC a bangarorin biyu na fim don samar da mafi kyawun danshi da shingen gas da kuma sanya fim din zafi mai rufewa.

Cellophane mai rufi yana da ƙarancin haɓaka ga gas, juriya mai kyau ga mai, mai, da ruwa, wanda ya sa ya dace da kayan abinci.Hakanan yana ba da shinge mai tsaka-tsakin danshi kuma ana iya bugawa tare da allo na al'ada da hanyoyin bugu.

Cellophane yana da cikakken sake yin amfani da shi kuma yana iya lalacewa a cikin mahalli na takin gida, kuma yawanci zai rushe cikin ƴan makonni.

fim din cellophane2

m yi fim cellophane

Cellophane shine mafi tsufam marufi samfurinAna amfani da cellophane don wane marufi?Kamar kukis, alewa, da goro.An fara kasuwa a Amurka a cikin 1924, cellophane shine babban fim ɗin marufi da aka yi amfani da shi har zuwa 1960s.A cikin kasuwar da aka fi sani da muhalli a yau, cellophane yana dawowa cikin shahara.Kamar yaddacellophane ne 100% biodegradable, Ana gani a matsayin mafi m duniya madadin zuwa data kasance wrappings.Har ila yau, Cellophane yana da matsakaicin ƙimar tururin ruwa da ingantacciyar injina da ƙarfin zafi, yana ƙara wa shahararsa a halin yanzu a cikin kasuwar nade abinci.

Yadda ake yin cellophane & menene cellophane da aka yi da shi? A matsayina na masana'antun cellophane & membrane, Ina da alhakin sanar da ku. Ba kamar nau'in polymers na mutum ba a cikin robobi, wanda aka samo daga man fetur, cellophane shine polymer na halitta wanda aka yi daga cellulose, wani bangare na tsirrai da bishiyoyi.Cellophane ba a yi shi daga bishiyoyin daji ba, amma daga bishiyoyin da ake noma da girbe musamman don samar da cellophane.

Ana yin Cellophane ne ta hanyar narkar da itace da auduga a cikin jerin wankan sinadari da ke cire datti da karya dogayen sarkar fiber da ke cikin wannan danyen abu.An sabunta shi azaman fim mai haske, mai sheki, tare da sinadarai na filastik da aka ƙara don sassauƙa, cellophane har yanzu yana ƙunshe da mafi yawan ƙwayoyin cellulose crystalline.

Wannan yana nufin cewa za a iya rushe shi da ƙananan ƙwayoyin cuta a cikin ƙasa kamar yadda ganye da tsire-tsire suke.Cellulose na cikin nau'in mahadi da aka sani a cikin sinadarai na halitta kamar carbohydrates.Tushen tushen cellulose shine kwayoyin glucose.Dubban waɗannan kwayoyin glucose an haɗa su a cikin tsarin ci gaban shuka don samar da dogon sarƙoƙi, wanda ake kira cellulose.Wadannan sarƙoƙi an rushe su a cikin tsarin samarwa don samar da fim din cellulose da aka yi amfani da su a cikin wani nau'i maras kyau ko mai rufi a cikin marufi.

Lokacin da aka binne, fim din cellulose wanda ba a rufe shi ba yana samuwa don ragewa a cikiKwanaki 10 zuwa 30;Ana samun fim mai rufaffiyar PVDC don lalata a ciki90 zuwa 120 kwanakikuma ana samun cellulose mai rufin nitrocellulose don ragewa a ciki60 zuwa 90 kwanaki.

Gwaje-gwaje sun nuna cewa matsakaicin jimlar lokaci don cikakkiyar lalatawar fim ɗin cellulose daga28 zuwa 60 kwanakidon samfurori marasa rufi, kuma daga80 zuwa 120 kwanakidon samfuran cellulose mai rufi.A cikin ruwa tafki, adadin lalacewar halittu shineKwanaki 10don fim ɗin da ba a rufe ba kumaKwanaki 30don fim din cellulose mai rufi.Hatta kayan da ake tunanin za su lalace sosai, kamar takarda da koren ganye, suna ɗaukar lokaci mai tsawo don ƙasƙantar da samfuran fim ɗin cellulose.Akasin haka, robobi, polyvinyl chloride, polyethylene, polyethlene terepthatlate, da daidaita-polypropylene suna nuna kusan babu alamar lalacewa bayan dogon lokacin binnewa.

Bayanin Material

Yi amfani da ABC (dajin da aka kwato) tsantsar ƙera itacen itace, bayyananniyar bayyanar da fim kamartakarda, bishiyoyi na halitta kamar kayan albarkatun kasa, marasa guba, dandano takarda mai ƙonewa;

 

Certified don ISO14855 / ABC biodegradation da abinci m takarda

 

Fim ɗin cellulose da aka sabunta, wanda aka rufe a bangarorin biyu.Wannan kayan yana da zafi mai rufewa.

Matsalolin aikin jiki na yau da kullun

Abu

Naúrar

Gwaji

Hanyar gwaji

Kayan abu

-

CAF

-

Kauri

micron

19.3

22.1

24.2

26.2

31

34.5

41.4

Mitar kauri

g/ nauyi

g/m2

28

31.9

35

38

45

50

59.9

-

watsawa

units

102

Saukewa: ASTMD2457

Zafin rufewar zafi

120-130

-

Ƙarfin rufewar zafi

g(f)/37mm

300

1200.07mpa/1s

Tashin Lafiya

zafi

36-40

Corona alkalami

Rarraba tururin ruwa

g/m2.24h ku

35

ASTME96

Oxygen permeable

cc/m2.24h ku

5

Saukewa: ASTMF1927

Roll Max Nisa

mm

1000

-

Tsawon Mirgine

m

4000

-

Amfani

A dabi'a mai yuwuwa kuma yana iya kasancewa cikin hulɗa kai tsaye da abinci

Yana iya maye gurbin fim ɗin filastik na waje na ABC wanda ba a iya samunsa a halin yanzu, ko farantin kai tsaye saman takarda ABC don maganin santsi.

 

Na halitta anti-a tsaye

Ana iya zama gravure, aluminum, mai rufi ba tare da maganin corona ba

fim din cellophane 5
1. Babban nuna gaskiya da sheki

Kyawawan kyalli, tsabta da sheki

Yana ba da ƙaƙƙarfan fakitin da zai tsawaita rayuwar samfuran ku yayin kare su daga ƙura, mai da danshi.

M, kintsattse, har ma da raguwa a kowane bangare.

2. High quality kayan

Yana ba da daidaitaccen rufewa da raguwa a cikin yanayin zafi mai faɗi.

Yana yin abin dogaro har ma a cikin yanayin aiki mara kyau.

3. Babban Aikin Rufewa

Mai jituwa tare da duk tsarin rufewa ciki har da manual, Semi-atomatik da mai sarrafa kansa.

Yana samar da mafi tsabta, mafi ƙarfi hati yana kawar da busa.

Siffofin

Kyakkyawan Halayen Matattu-Ninka

Zafin Sealable a kan Dukan bangarorin

Katangar Ruwa, Gasses da Kamshi

Anti-Static

Babban Hakika da Gaskiya

Juriya ga mai da man shafawa

Mai karɓa zuwa Tawada, Adhesives da Tear Tear

Fim ɗin Tushen Halitta

Sauƙi don raba

Babu lahani ga ƙonawa / abu mai lalacewa

A bayyane sosai / Babu caji

Kyawawan bugu mai kyau da kyau (Yana da yawa don amfani da fim ɗin cellophane don shirya abinci da kyauta. kuma waɗannan cellophane masu mu'amala da muhalli suna da lalacewa kuma ba su da wani tasiri mara kyau ga muhalli.)

Matakan kariya

Abun yana da sauƙin shafar yanayin kuma yana da sauƙi ga damp.Sauran kayan ya kamata a nannade su a cikin takarda na aluminum.

Mai saurin lalacewa, kula da sauri da kuma kula da tashin hankali na tsari.

Cellophane ya kamata a adana shi a cikin nannadensa na asali daga kowane tushen dumama gida ko hasken rana kai tsaye a yanayin zafi.tsakanin 60-75°F kuma a yanayin zafi na 35-55%.Cellophane ya dace don amfani don watanni 6 daga ranar bayarwa, da hannun jari

Sauran kaddarorin

Ya kamata a adana samfurin a cikin tsaftataccen wuri, bushe, iska, zafin jiki da ma'ajin zafi na dangi, wanda bai wuce 1m nesa da tushen zafi ba, kuma dole ne a kiyaye shi a ƙarƙashin babban yanayin ajiya.

Ya kamata a rufe ragowar kayan da filastik kunsa + aluminum foil don hana danshi sha.

Bukatun shiryawa

Ya kamata a adana samfurin a cikin tsabta, bushe, iska, zazzabi da dangi zafi sito, ba kasa da 1m daga tushen zafi ba, kuma dole ne a adana shi a ƙarƙashin babban yanayin ajiya. Sauran kayan ya kamata a rufe su da filastik filastik + aluminum. tsare don hana danshi sha.

Bayanin da ke sama shine matsakaicin bayanan da aka samu daga dubawa da yawa ta amfani da hanyoyin bincike da aka sani kuma amintattu.Koyaya, don tabbatar da ingantaccen zaɓi na samfuran kamfani, da fatan za a yi cikakken fahimta da gwada manufar da yanayin amfani a gaba.

Aikace-aikace

Samar da Cellophane ya yi yawa a cikin 1960th amma a hankali ya ƙi, kuma a yau, fina-finan roba na roba sun maye gurbin wannan fim.Ana amfani dashi, duk da haka, har yanzu ana amfani dashi a cikin marufi na abinci, musamman lokacin da aka fi son taurin kai don ƙyale jakunkuna su tsaya tsaye.Hakanan ana amfani dashi don aikace-aikacen da ba abinci ba inda ake buƙatar hawaye mai sauƙi.

Ana samun maki daban-daban a kasuwa ciki har da wanda ba a rufe ba, VC / VA copolymer mai rufi (Semi-permeable), mai rufi nitrocellulose (semi-permeable) da fim ɗin cellophane mai rufi na PVDC (shamaki mai kyau, amma ba cikakken biodegradable).

Ana samar da fina-finan cellulose daga ɓangaren litattafan itace mai sabuntawa da aka girbe daga gonakin da aka sarrafa.Fina-finan Cellophane suna ba da nau'ikan halaye na musamman waɗanda fina-finai na filastik ba su iya daidaitawa kuma ana iya ba su a cikin launuka masu haske.

- kayan zaki, musamman murɗa

– Board lamination

– Cuku mai laushi

- Tampon kunsa

- darajar abinci

- Nitrocelullose mai rufi

- PVDC mai rufi

– Kundin magani

– Kaset m

– Fina-finai masu launi

- Bambance-bambancen aikace-aikacen masana'antu, kamar tushe don kaset ɗin mannewa da kai, membrane mai ƙarancin ƙarfi a cikin wasu nau'ikan batura kuma azaman wakili na saki a cikin kera fiberglass da samfuran roba.

fim din cellophane 3

Fim don Twisting

Ana iya amfani da Cellophane don marufi tare da madaidaicin madauri biyu don alewa, nougat, cakulan

Cellophane yana kiyaye jujjuyawar kuma ana iya samun nasarar amfani da wannan peculiarity akan waɗancan abubuwan da ke da ci gaba da nadawa ko baka.Kusan duk alewa, cakulan da nougats suna da nannade tare da baka ko baka biyu.Ana amfani da mabukaci don kwance alewar da ke jan da yatsu biyu bakuna, ya zama alama ce ta share fage da tsinkayar ɗanɗani kanta.Don yin wannan nau'in nannade ana amfani da injunan cellophaning na musamman, waɗanda ke da saurin samarwa sosai, kuma suna amfani da nau'ikan fim na musamman waɗanda, waɗanda ke jujjuya su, suna riƙe jujjuyawar (kada su koma ga asalin asali).A halin yanzu akwai fina-finai guda uku don wannan aikace-aikacen: PVC, wani nau'in polyester na musamman wanda ya dace da karkatarwa, da Cellophane, wanda shine fim na farko da aka yi amfani da shi don manufar.Duk waɗannan kayan guda uku, ban da bayyane, suna ba da fim ɗin farin da ƙarfe.Bugu da ƙari, Cellophane yana da nau'o'in fina-finai daban-daban masu launi a cikin taro, tare da kyawawan launuka masu kyau da ido (ja, blue, yellow, duhu kore)

Fim don Kundin Abinci Mai Sauƙi

A madadin, ana amfani da cellophane akan injunan tattara kayan aiki ta atomatik (VFFS - Na'urar Cika Matsala ta tsaye), a kwance (HFFS - Na'urar Cika Hatimin Hatimi), kuma a cikin juzu'i (Over Wrapping Machine).

Cellophane yana ba da kyawawan kaddarorin shinge ga tururi na ruwa, oxygen da ƙamshi (musamman shine mafi kyawun abu don kiyaye ƙanshin barkono), yana da zafi mai rufewa a bangarorin biyu (kewayon 100-160 ° C).

Cellophane yana samuwa a cikin nau'o'i daban-daban, kowannensu yana da ingantattun iyawa da ayyuka:

Mara rufi

VC/VA Copolymer mai rufi (Semi-permeable)

Babu lahani ga ƙonawa / abu mai lalacewa

PVdC mai rufi (Shamaki)

Hakanan ana amfani da Cellophane a cikin tef mai ɗaukar nauyi mai matsi, tubing da sauran aikace-aikace iri ɗaya da yawa.

Fim ɗin mu na Cellophane ya shahara a duk faɗin duniya don wasan kwaikwayonsa a kasuwanni na musamman waɗanda suka haɗa da kayan zaki da aka nannade, marufi "mai numfashi" don kayan gasa, yisti "rayuwa" da samfuran cuku da fim ɗin Cello mai murfi da marufi na microwaveable.

Hakanan ana amfani da fim ɗin Cellophane a aikace-aikacen ƙalubale na fasaha kamar kaset ɗin mannewa, layukan saki mai jure zafi da masu raba baturi.

fim din cellophane 4

Bayanan Fasaha

A matsayin mai sana'ar fim na cellophane, muna ba da shawarar ku cewa lokacin da kuka sayi fim ɗin cellophane, akwai abubuwa da yawa daban-daban don la'akari da girman, kauri da launi.Don haka, ana ba da shawarar ku tattauna ƙayyadaddun ƙayyadaddun ku da buƙatunku tare da ƙwararren masana'anta, tabbatar da cewa kun sami mafi kyawun ƙimar.Kauri na yau da kullun shine 20μ, idan kuna da wasu buƙatu, da fatan za a gaya mana, a matsayin masana'antar fim ɗin cellophane, za mu iya al'ada bisa ga buƙatun ku.

Suna cellophane
Yawan yawa 1.4-1.55g/cm3
Common kauri 20μ
Ƙayyadaddun bayanai 710一1020mm
Danshi permeability Ƙara tare da ƙara yawan zafi
Oxygen permeability Canza tare da zafi
fim din cellophane 1

Buga littafin kunsa na cellophane da aka yi bisa ga burin ku

Kuna neman bugu na littafin cellophane tare da tambarin ku?Za mu iya samar da wannan tare da tambarin ku.Kunshin Cellophane yana da kyau don naɗa kyaututtuka ko furanni.

5 abũbuwan amfãni daga al'ada buga cellophane film

Za mu iya isar da bugu na littafin cellophane zuwa gare ku a cikin makonni 5-6;

Ta amfani da bugu na littafin cellophane, zaku iya sa tambarin ku ya bayyana akan marufi;

Za mu iya isar da kunsa na cellophane da ba a buga ba a cikin kwanaki 1 zuwa 2 na aiki;

Fim ɗin cellophane da aka buga yana da ƙarfi kuma yana kare furanninku ko kyautar ku;

Fim ɗin littafin cellophane da aka buga za a iya buga shi a kowane launi kuma an ba da shi a kowane girman.

Tambayoyin da ake yawan yi

Menene cellophane ake amfani dashi?

 

cellophane, wani bakin ciki fim na regenerated cellulose, yawanci m, aiki da farkoa matsayin kayan tattarawa.Shekaru da yawa bayan Yaƙin Duniya na ɗaya, cellophane shine kawai mai sassauƙa, fim ɗin filastik na gaskiya da ake da shi don amfani a cikin abubuwan gama gari kamar nade abinci da tef ɗin mannewa.

Yaya ake yin fim ɗin cellophane?

An yi Cellophane daga wani tsari mai rikitarwa.An narkar da cellulose daga itace ko wasu tushe a cikin alkali da carbon disulfide don samar da maganin viscose.Ana fitar da viscose ta hanyar tsaga a cikin wanka na sulfuric acid da sodium sulfate don sake mayar da viscose zuwa cellulose.

Shin cellophane da fim ɗin cin abinci iri ɗaya ne?

Rubutun filastik-kamar murfin da aka yi amfani da shi don adana abin da ya rage - yana da manne kuma yana jin kamar fim.Cellophane, a gefe guda, yana da kauri kuma yana da ƙarfi sosai ba tare da ikon mannewa ba.

Shin cellophane shine thermoplastic?

Cellophane ya kasance a kusa da fiye da shekaru 100 amma kwanakin nan, samfurin da yawancin mutane ke kira Cellophane shine ainihin polypropylene.Polypropylene polymer ne na thermoplastic, wanda aka gano ta hanyar haɗari a shekara ta 1951, kuma tun daga lokacin ya zama robobi na roba na biyu mafi yadu a duniya.

Shin cellophane ya fi filastik?

Cellophane yana da wasu kaddarorin kama da filastik, yana mai da shi mafi kyawun zaɓi don samfuran da ke son tafiya ba tare da filastik ba.Dangane da zubarwacellophane tabbas ya fi filastik, duk da haka bai dace da duk aikace-aikacen ba.Ba za a iya sake yin amfani da Cellophane ba, kuma ba 100% mai hana ruwa ba.

Menene cellophane da aka yi?

Cellophane takarda ce mai bakin ciki, bayyananne wanda aka yi da cellulose da aka sabunta.Ƙarƙashin ikonsa zuwa iska, mai, maiko, ƙwayoyin cuta, da ruwa na ruwa yana sa ya zama mai amfani ga kayan abinci.

Menene membrane cellophane?

Cellophane membranes nesabunta membranes cellulose m na babban hydrophilicity, kyawawan kaddarorin inji, da biodegradability, biocompatibility, da halayen shingen gas.An sarrafa crystallinity da porosity na membranes ta hanyar yanayin sabuntawa a cikin shekarun da suka gabata.

Shin cellophane yana sha haske?

Idan ka duba ta koren gilashi, komai ya bayyana kore.Koren cellophane zai ƙyale hasken kore kawai ya wuce ta cikinsa.Cellophane yana ɗaukar sauran launuka na haske.Misali, koren haske ba zai wuce ta jan cellophane ba.

Shin cellophane iri ɗaya ne da fim ɗin cin abinci?

Rubutun filastik-kamar murfin da aka yi amfani da shi don adana abin da ya rage - yana da manne kuma yana jin kamar fim.Cellophane, a gefe guda, yana da kauri kuma yana da ƙarfi sosai ba tare da ikon mannewa ba.

Duk da yake ana amfani da duka biyun don marufi na abinci, ana amfani da nau'ikan cellophane na abinci da filastik filastik akan su.

Wataƙila kun ga cellophane an nannade shi a kusa da alewa, kayan gasa, har ma da akwatunan teas.Marufi yana da ƙarancin danshi da ƙarancin iskar oxygen yana sa ya zama mai girma don kiyaye abubuwa sabo.Yana da sauƙin yaga da cirewa fiye da kullin filastik.

Dangane da abin da ya shafi filastik, yana iya ba da abinci mai matsewa cikin sauƙi saboda yanayinsa na ɗaure, kuma saboda yana da wuyar iyawa, yana iya dacewa da abubuwa iri-iri.Ba kamar cellophane ba, yana da wuya a yaga da cirewa daga samfuran.

Sa'an nan, akwai abin da aka yi su daga.An samo Cellophane daga asalin halitta kamar itace kuma yana da lalacewa kuma ana iya yin takin.An halicci kundi na filastik daga PVC, kuma ba za a iya yin amfani da shi ba, amma ana iya sake yin amfani da shi.

Yanzu, idan kun taɓa buƙatar wani abu don adana ragowar ku a ciki, za ku san tambayar kuɗaɗɗen filastik, ba cellophane ba.

Tasirin fim na Cellophane?

Fim ɗin cellophane yana da gaskiya, ba mai guba ba kuma maras amfani, mai tsayayya ga yanayin zafi da kuma m.Saboda iska, mai, kwayoyin cuta, da ruwa ba su da sauƙin shiga ta hanyar fim ɗin cellophane, ana iya amfani da su don kayan abinci.

Yana da fim din cellophane

Kamar yadda sunan ya bambanta tsakanin cellophane da clingfilmis cewa cellophane kowane nau'in fim ɗin filastik ne iri-iri, musamman wanda aka yi da cellulose da aka sarrafa yayin da fim ɗin fim ɗin filastik ne na bakin ciki wanda ake amfani dashi azaman nade don abinci da dai sauransu;Saran kunsa.

A matsayin fi'ili cellophaneis don kunsa ko fakiti a cikin cellophane.

Inda za a saya fim na cellophane karfe?

Barka da barin buƙatun ku akan gidan yanar gizon / imel, muna ba ku amsa cikin sa'o'i 24.

YITO Packaging shine babban mai samar da fim din cellophane.Muna ba da cikakken bayani na fim ɗin cellophane na tsayawa ɗaya don kasuwanci mai dorewa.