Fim ɗin BOPLA
BOPLA na nufin Polylactic Acid. An yi shi daga albarkatun da ake sabunta su kamar sitaci na masara ko karan sukari, polymer ne na halitta wanda aka ƙera don maye gurbin robobin da ake amfani da shi da yawa kamar PET (polyethene terephthalate). A cikin masana'antar marufi, ana amfani da PLA sau da yawa don jakar filastik da kwantena abinci.
Fina-finan mu na PLA fina-finan robobi ne na masana'antu, wanda aka ƙera su daga albarkatu masu sabuntawa.
Fim ɗin PLA yana da ƙimar watsawa mai kyau don danshi, babban matakin yanayi na tashin hankali da kuma nuna gaskiya ga hasken UV.
Abubuwan da za a iya lalata su don Marufi
Bayanin Material
Matsalolin aikin jiki na yau da kullun
Abu | Naúrar | Hanyar Gwaji | Sakamakon Gwaji | |
Kauri | μm | Saukewa: ASTM D374 | 25 & 35 | |
Matsakaicin Nisa | mm | / | 1020 mm | |
Tsawon Mirgine | m | / | 3000 M | |
MFR | g/10 min (190 ℃, 2.16 KG) | GB/T 3682-2000 | 2 ~ 5 | |
Ƙarfin ƙarfi | Nisa-hikima | MPa | GB/T 1040.3-2006 | 60.05 |
Mai tsayi | 63.35 | |||
Modulus na Elastivity | Nisa-hikima | MPa | GB/T 1040.3-2006 | 163.02 |
Mai tsayi | 185.32 | |||
Tsawaitawa a Break | Nisa-hikima | % | GB/T 1040.3-2006 | 180.07 |
Mai tsayi | 11.39 | |||
Ƙarfin Yaga kusurwar Dama | Nisa-hikima | N/mm | QB/T1130-91 | 106.32 |
Mai tsayi | N/mm | QB/T1130-91 | 103.17 | |
Yawan yawa | g/cm³ | GB/T 1633 | 1.25± 0.05 | |
Bayyanar | / | Q/32011SSD001-002 | Share | |
Yawan lalacewa a cikin kwanaki 100 | / | ASTM 6400/EN13432 | 100% | |
Lura: Sharuɗɗan gwajin kayan aikin injiniya sune: 1. Gwajin Zazzabi: 23 ± 2 ℃; 2. Gwajin Hunidity: 50 ± 5 ℃. |
Tsarin
Amfani
Babban Aikace-aikacen
Ana amfani da PLA galibi a cikin masana'antar marufi don kofuna, kwano, kwalabe da bambaro. Sauran aikace-aikacen sun haɗa da jakunkuna da za'a iya zubar da ruwa da na'urorin shara da kuma fina-finan noma na takin zamani.
Idan kasuwancin ku a halin yanzu yana amfani da ɗayan waɗannan abubuwa masu zuwa kuma kuna sha'awar dorewa da rage sawun carbon ɗin kasuwancin ku, to fakitin PLA kyakkyawan zaɓi ne.
Menene fa'idodin samfuran BOPLA?
Fiye da kashi 95% na robobin duniya ana yin su ne daga iskar gas ko danyen mai. Roba mai tushen burbushin mai ba kawai haɗari ba ne kuma suna da iyakacin albarkatu. Kuma samfuran PLA suna gabatar da aiki, sabuntawa, da maye gurbin wanda aka yi da masara.
PLA wani nau'i ne na polyester da aka yi daga sitaci na shuka da aka ƙera daga masara, rogo, masara, rake ko ɓangaren litattafan almara. Sugar da ke cikin waɗannan kayan da ake sabuntawa ana haɗe su kuma an juya su zuwa lactic acid, lokacin da aka sanya shi zuwa polylactic acid, ko PLA.
Ba kamar sauran robobi ba, bioplastics ba sa fitar da hayaki mai guba lokacin da aka ƙone su.
PLA thermoplastic ne, ana iya ƙarfafa shi kuma a yi masa allura cikin nau'i daban-daban yana mai da shi babban zaɓi don marufi abinci, kamar kwantena abinci.
Sadarwar abinci kai tsaye, mai kyau ga kwantena masu tattara abinci.
YITO fina-finan marufi masu ɗorewa ana yin su na 100% PLA
Ƙarin takin zamani da marufi mai ɗorewa muhimmin ma'auni don tabbatar da makomarmu. Dogaro da danyen mai da tasirinsa kan ci gaba a nan gaba ya sa ƙungiyarmu ta faɗaɗa ra'ayin ta game da marufi mai dorewa.
Fina-finan YITO PLA an yi su ne da resin PLA wanda ake samun Poly-Lactic-Acid daga masara ko wasu hanyoyin sitaci/sukari.
Mai Bayar da Fina-Finan BOPLA
YITO ECO shine masana'antun da masu samar da kayayyaki, haɓaka tattalin arziƙin madauwari, mai da hankali kan samfuran halitta da takin zamani, yana ba da samfuran samfuran halitta da takin zamani, Farashin gasa, maraba don keɓancewa!
A YITO-Products, muna kusan fiye da fim ɗin shiryawa kawai. Kar ku yi mana kuskure; muna son samfuranmu. Amma mun gane cewa su wani bangare ne na babban hoto.
Abokan cinikinmu za su iya amfani da samfuranmu don taimakawa ba da labarin dorewarsu, don haɓaka sharar gida, yin bayani game da ƙimar su, ko wani lokacin… don kawai bin ka'ida. Muna so mu taimaka musu su yi duka a hanya mafi kyau.
FAQ
PLA, ko polylactic acid, ana samar da su daga kowane sukari mai haɗe. Yawancin PLA ana yin su ne daga masara saboda masara ɗaya ce daga cikin mafi arha kuma mafi yawan sukari a duniya. Koyaya, rake, tushen tapioca, rogo, da ɓangaren litattafan almara na sukari wasu zaɓuɓɓuka ne. Kamar jakunkuna masu lalacewa, ƙwayoyin cuta sau da yawa har yanzu jakunkuna ne na filastik waɗanda ke da ƙananan ƙwayoyin cuta don karya filastik. An yi jakunkuna masu taki da sitaci na shuka na halitta, kuma ba sa samar da wani abu mai guba. Jakunkuna masu takin zamani suna rushewa da sauri a cikin tsarin takin ta hanyar ayyukan ƙananan ƙwayoyin cuta don samar da takin.
PLA na buƙatar ƙarancin kuzari 65 don samarwa fiye da na gargajiya, robobi na tushen man fetur. Hakanan yana fitar da ƙarancin iskar gas na 68%.
Tsarin masana'antu na PLA kuma ya fi dacewa da muhalli fiye da na robobin gargajiya da aka yi daga
albarkatun burbushin halittu masu iyaka. Kamar yadda bincike ya nuna.
iskar carbon da ke da alaƙa da samar da PLA
sun yi ƙasa da kashi 80% fiye da na roba na gargajiya (source).
Kunshin abinci yana da fa'ida:
Ba su da nau'ikan sinadarai masu cutarwa kamar samfuran tushen man fetur;
Mai ƙarfi kamar yawancin robobi na al'ada;
Daskare-lafiya;
Sadarwa kai tsaye tare da abinci;
Mara guba, carbon-tsaka-tsaki, kuma 100% sabuntawa;
An yi shi da sitaci na masara, 100% na takin.
PLA baya buƙatar yanayin ajiya na musamman. Ana buƙatar zafin jiki a ƙasa da 30 ° C don rage lalacewar abubuwan fim gaba ɗaya. Yana da kyau a juyar da kaya bisa ga kwanan watan bayarwa (na farko - na farko).
Ya kamata a adana samfuran a cikin tsabta, bushe, samun iska, zafin jiki da yanayin zafi mai dacewa na ɗakin ajiya, wanda ke nesa da tushen zafi wanda bai ƙasa da 1m ba, guje wa hasken rana kai tsaye, ba a tara yanayin ajiya mai yawa ba.
An ƙarfafa bangarorin biyu na kunshin tare da kwali ko kumfa, kuma an nannade duka gefen tare da matashin iska kuma an nannade shi da fim mai shimfiɗa;
Duk kewaye da saman goyon bayan katako an rufe shi da fim mai shimfiɗa, kuma an liƙa takardar shaidar samfurin a waje, yana nuna sunan samfurin, ƙayyadaddun bayanai, lambar tsari, tsayi, adadin haɗin gwiwa, kwanan watan samarwa, sunan ma'aikata, rayuwar shiryayye. , da dai sauransu.Ciki da waje kunshin dole ne a fili alama da shugabanci na unwinding.